Babban abubuwan da ke tattare da kayan wasan tono sune kamar haka
1. Gypsum
2. Archaeological-jigo kayan haɗi
3. Kayan aikin tono
4. Marufi
1. Gypsum na musamman:
Ƙimar gypsum ya ƙunshi daidaita launi, siffarsa, girmansa, da sassaka, wanda ke buƙatar gyarawa.Akwai hanyoyi guda biyu don siffanta gypsum blocks:
1. Zayyana nau'ikan gypsum bisa ga hotuna masu mahimmanci ko ƙirar ƙirar gypsum da abokan ciniki ke bayarwa.
2. Samar da 3D da aka buga figurines ko abubuwa na zahiri don yin gyare-gyare.
Farashin da ke da alaƙa da ƙirar gypsum na al'ada:
Hanyar farko ta yin gyaggyarawa ta fi rikitarwa kuma tana haifar da farashi mai yawa, kuma tsarin yin gyare-gyare yakan ɗauki kusan kwanaki 7.
Tushen gypsum da ake amfani da su don tona kayan wasan kwaikwayo an yi su ne da farko da gypsum mai dacewa da muhalli, babban abin da ke tattare da shi shine silica dioxide.Don haka, ba sa haifar da wani haɗari na sinadari ga fatar ɗan adam.Koyaya, har yanzu yana da kyau a sanya abin rufe fuska yayin aikin tono don kare kai.
2.Archaeological-jigo na kayan haɗi:
Na'urori masu jigo na archaeological galibi suna nufin kwarangwal din dinosaur, duwatsu masu daraja, lu'u-lu'u, tsabar kudi, da sauransu. A cikin aiwatar da keɓance kayan aikin tono, wannan al'amari shine mafi sauƙi, saboda ana sayo waɗannan na'urorin kai tsaye a waje.Akwai hanyoyi guda biyu don samun waɗannan na'urorin haɗi:
1. Abokan ciniki kai tsaye suna ba da kayan haɗi masu jigo, kuma za mu saka su a cikin gypsum bisa ga bukatun abokin ciniki.
2. Abokan ciniki suna ba da hotuna ko ra'ayoyi, kuma za mu sayi samfurori sannan mu tabbatar da nau'in, adadi, da hanyar sakawa tare da abokin ciniki.
Abubuwan la'akari don zaɓar kayan haɗi masu jigo:
1. Girma da adadin kayan haɗi masu jigo.
2. Hanyar kayan aiki da marufi na kayan haɗi masu jigo.
Girman kayan haɗi na kayan aikin kayan tarihi bai kamata ya wuce 80% na girman gypsum mold ba, kuma adadin ya kamata ya zama ƙananan ƙananan don sauƙaƙe samar da kayan wasan kwaikwayo na archaeological.Bugu da ƙari, yayin aikin samar da kayan aikin kayan tarihi, wani tsari da ake kira "grouting" yana shiga.Tun da akwai danshi a cikin grout, idan an sanya kayan haɗin ƙarfe kai tsaye a cikin gypsum, suna iya yin tsatsa kuma suna shafar ingancin samfurin.Don haka, ya kamata a yi la'akari da kayan aiki da hanyar marufi na kayan haɗi lokacin zabar kayan haɗi.
3. Kayan aikin tono:
Kayan aikin tono suma suna cikin tsarin gyare-gyaren kayan wasan kayan tarihi na kayan tarihi.Abokan ciniki na iya keɓance na'urorin haɗi ta hanyoyi masu zuwa:
1. Abokan ciniki suna ba da kayan aikin da kansu.
2. Muna taimaka wa abokan ciniki siyan kayan aikin.
Kayan aikin tono na gama gari sun haɗa da chisels, guduma, goge baki, gilashin ƙara girma, tabarau, da abin rufe fuska.Gabaɗaya, abokan ciniki suna zaɓar kayan filastik ko kayan katako don kayan aikin, amma wasu manyan kayan wasan kayan tarihi na kayan tarihi na iya amfani da kayan aikin tono ƙarfe.
4.Customization na akwatunan launi da littattafan koyarwa:
1. Abokan ciniki za su iya samar da nasu kayayyaki don akwatunan launi ko littattafan koyarwa, kuma za mu samar da samfurori na marufi.
2. Za mu iya ba da sabis na ƙira don marufi ko littattafan koyarwa bisa ga bukatun abokin ciniki.Da zarar abokin ciniki ya tabbatar da ƙira, za mu samar da samfuran marufi akan biyan kuɗin.Za a kammala samfurori a cikin kwanaki 3-7.
Mataki na biyar: Bayan kammala matakai hudu na sama, za mu ƙirƙiri samfurin samfurin kuma aika su zuwa ga abokin ciniki don tabbatarwa na biyu.Da zarar an tabbatar, abokan ciniki za su iya sanya oda mai yawa tare da biyan kuɗi, kuma tsarin isarwa zai ɗauki kusan kwanaki 7-15.
Yayin aiwatar da marufi, ƙila ƙila ƙila ƙila ƙira (thermoforming) ne, wanda aka keɓance shi dangane da takamaiman buƙatun samfur.Koyaya, keɓance marufi da aka kirkira yawanci yana buƙatar ƙima mai girma, don haka yawancin abokan ciniki sun zaɓi yin amfani da marufi da aka ƙirƙira.